วันนี้ (1 ก.พ. 65) เวลา 10.00 น. จิตอาสาตำรวจสอบสวนกลาง ภายใต้การอำนวยการของ พล.ต.ท.จิรภพ ภูริเดช ผบช.ก. ร่วมกันเก็บขยะที่ปนเปื้อนคราบน้ำมัน ซึ่งถูกน้ำพัดมาเข้ามาบริเวณชายหาดบ้านเพ หลังเกิดเหตุน้ำมันดิบรั่วที่ จ.ระยอง
โดยทำการเก็บขยะตลอดแนวชายหาด จำนวน 5 จุด เป็นระยะทางหลายกิโลเมตร สามารถเก็บขยะที่ปนเปื้อนได้ประมาณ 1 ตัน
![](https://hwpd.go.th/wp-content/uploads/2022/02/messageImage_1643787272173-1024x681.jpg)